1. Chào mừng đến với CaravanVN!
    Nếu bạn thấy nơi đây thú vị, tại sao lại không đăng ký tham gia để trao đổi cùng mọi người. :)
    Bỏ qua thông báo này

Bí quyết để có một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ

Thảo luận trong 'Nghệ thuật sống' bắt đầu bởi diepvubh, 28/8/19.

1. diepvubh

diepvubh Thành viên mới

Trong xã hội này ai ai cũng đều mải mê kiếm tiền, chạy theo danh vọng mà không mấy khi để ý đến hạnh phúc thực sự của bản thân. Đến khi chúng ta chết đi, tiền của chúng ta vẫn còn ở trong ngân hàng.

Tuy nhiên, khi chúng ta còn sống, chúng ta lại nghĩ mình không có đủ tiền. Thực tế thì khi chúng ta qua đời chúng ta vẫn còn rất nhiều tiền chưa tiêu đến.

Vậy câu hỏi đặt ra là sống cố gắng chỉ vì tiền có đáng không ?

Theo bạn, cuộc sống này quý nhất là điều gì: sức khoẻ, tiền tài, danh vọng, những ham muốn của bản thân...? Hầu hết tất cả chúng ta đều khi học tập và làm việc luôn đề cao vấn đề cần đạt được về tiền bạc và danh vọng, nhưng ít ai lại quan tâm và đặt ra mục tiêu cho sức khoẻ của bản thân mình.

Chúng ta nên hiểu rằng, sức khoẻ mới là quan trọng nhất, có sức khoẻ mới có những thứ khác. Và rằng, bạn có biết:
    • Với một chiếc điện thoại xịn thì 70% chức năng của nó chúng ta không dùng đến.
    • Với một chiếc xe đắt tiền thì 70% tốc độ và các đồ phụ kiện là không cần thiết.
    • Với 1 căn biệt thự thì đến 70% không gian là chúng ta không dùng đến._ 70% quần áo trong tủ của bạn không được mặc tới.
    • Cả cuộc đời làm việc thì đến 70% số tiền kiếm được là dành cho người khác tiêu.
    Vì vậy chúng ta phải bảo vệ và tận dụng hết khả năng 30% còn lại của chính mình bằng cách :
    • Đi kiểm tra sức khỏe thường xuyên, cho dù không ốm đau.
    • Mua một gói bảo hiểm nhân thọ uy tín để an tâm trước những biến cố trong cuộc sống đến tận khi về " TRỜI "
    • Uống nhiều nước, ngay cả khi không khát.
    • Hít thật sâu và bình tâm suy nghĩ mỗi khi bạn gặp điều khó khăn
    • Học cách buông bỏ, ngay cả khi đối diện với những vấn đề nghiêm trọng.
    • Học cách thỏa hiệp, ngay cả khi bạn là người đúng.
    • Học cách khiêm tốn, ngay cả khi bạn giàu có và có quyền lực.
    • Học cách bằng lòng, ngay cả khi bạn không giàu.
    • Tập luyện thể thao, ngay cả khi bạn bận rộn.
    • Đi đến càng nhiều nơi bạn thích càng tốt
    • Dành thời gian cho những người bạn yêu thương nhất, ngay cả khi bạn bị công việc cuốn đi.
    • Đôi khi cũng nên tĩnh lặng một mình để tự suy tư về những tình cảm ấm áp trong lòng để cảm nhận và yêu thương hơn
    • Mua những gì bạn thật sự thích, khi đã phải dành hơn 3 tiếng chỉ để nghĩ về nó. Hãy nhớ, bạn vui là được!
    Cuộc sống này luôn là một chuỗi các ngày dài các toan tính, Chúng ta không thể làm cho nó mỹ mãn, hoàn hảo được dù có cố gắng đến đâu. Nếu chúng ta cứ mãi miết quẩn quanh như vậy thì chẳng bao lâu chúng ta sẽ nhanh chóng già đi mà không hề hay biết. Hãy làm sao cho mọi thứ trở nên nhẹ nhàng hơn, cứ sống hết mình cho ngày hôm nay, hãy thoả sức làm những điều mình thích và đặc biệt phải chú trọng sức khoẻ của bản thân bạn nhé !
    Nguồn: https://baohiemlienviet.com

#1 diepvubh, 28/8/19
    Sửa lần cuối: 3/9/19
    thang455411 thích nội dung này.
  2. thang455411

thang455411 Thành viên mới
    Bắt buộc phải thay đổi để đừng.... đổi thay

Mình đã và đang luyện Dale Carnegie đây